
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI 

TANGAZO LA MWALIKO WA TAASISI NA ASASI ZA KIRAIA ZENYE NIA 

YA KUTOA ELIMU YA MPIGA KURA KATIKA UCHAGUZI MDOGO WA 

UBUNGE JIMBO LA ISMANI, HALMASHAURI YA WILAYA YA IRINGA NA 

MADIWANI KATIKA KATA 12 ZA TANZANIA BARA 

Turne Huru ya Taifa ya Uchaguzi inatarajia kufanya uchaguzi mdogo wa Ubunge 

katika Jimbo la Ismani lililopo Halmashauri ya Wilaya ya Iringa, Mkoa wa Iringa na 

Madiwani katika kata 12 za Tanzania Bara. Uchaguzi huo utafanyika siku ya 

Jumatatu tarehe 01 Juni, 2026 katika Jimbo tajwa na kata zifuatazo:-

Kata 

1. Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni Mzimuni 

2. Halmashauri ya Manispaa ya Kahama Zongomera 

3. Halmashauri ya Mji Nzega Itilo 

4. Halmashauri ya Mji Tarime Ketare 

5. Halmashauri ya Mji Kasulu Nyumbigwa 

6. Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi Kala 

7. Halmashauri ya Wilaya ya Igunga Ziba 

8. Halm.ashauri ya Wilaya ya Miele Kamsisi 

9. Halmashauri ya Wilaya ya Buhigwe Nyamugali 

10. Halmashauri ya Wilaya ya Tunduru Namasakata 

11. Halmashauri ya Wilaya ya Chato Bwongcra 

12. Halmashauri ya Wilaya ya Kibili Kibiti 
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Kwa kuzingatia rnasharti ya kifungu cha lO(l)(g) na (h) cha Sheria ya Turne Huru ya 

Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 292, kikisornwa parnoja na kanuni ya 22 na 23 za Kanuni 

za Turne Huru ya Taifa ya Uchaguzi za Mwaka 2024, Turne Huru ya Taifa ya 

Uchaguzi inatoa rnwaliko kwa taasisi na asasi za kiraia zcnyc nia ya kutoa elimu ya 

rnpiga kura katika uchaguzi nchini. 

Hivyo, kupitia tangazo hili, Turne Huru ya Talia ya Uchaguzi inakaribisha maombi 

kutoka kwa taasisi na asasi za kiraia zenye nia ya kutoa elirnu hiyo. 

Taasisi na asasi za kiraia zenye nia ya kutoa elimu ya mpiga kura zinatakiwa 

kuwasilisha rnaombi yao kupitia kiunganishi (link) ifuatayo https:1/ams.inec.go.tz 

katika Mfumo wa Kusajili Waangalizi, Asasi za Kiraia na Vyombo vya Habari 

(Accreditation Management System - AMS). 

Taasisi au asasi ya kiraia itakayoomba inatakiwa kuwa na vigezo vifuatavyo:-

(i) iwe imesajiliwa kwa mujibu wa Sheria za Tanzania; 

(ii) iwe imefanya kazi nchini kwa kipindi kisichopungua miezi sita tangu 

kusajiliwa kwake; 

(iii) ikiwa taasisi au asasi ya kiraia inahusisha watendaji wa kimataifa, 

miongoni mwa watendaji wake wakuu watatu, wawili wawe Watanzania; 

(iv) katika utendaji wake, iwe haijahusishwa na uchochezi au kuvuruga 

amaru; 

(v) iwe na uzoefu wa kutoa elimu ya mpiga kura; na 

(vi) iwe tayari kujigharamia katika kutoa elimu ya mpiga kura. 

Aidha, taasisi au asasi ya kiraia itakapowasilisha maombi katika mfumo, inatakiwa 

kutekeleza yafuatayo:-

(i) kuarnbatisha nakala au kivuli cha cheti cha usajili; 

(ii) kuambatisha nakala au kivuli cha katiba ya taasisi au asasi husika; 

(iii) kujaza majina matatu ya viongozi wa juu wa taasisi au asasi husika; na 

(iv) kujaza anuani kamili ya makazi na namba za simu za ofisi na za viongozi 

wake. 

Maombi hayo yatapokelewa kuanzia tarehe 21 Aprili, 2026 hadi 27 Aprili, 2026. 
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Turne haitahusika na utoaji wa rasilimali fedha au rasilimali nyingine kwa ajili ya 

kugharamia zoezi la utoaji wa elimu ya mpiga kura kwa taasisi au asasi za kiraia 

zitakazopewa kibali. 

Aidha, maombi yatakayotumwa kwa njia tof auti na mfumo ulioainishwa katika 

tangazo hili hayataf anyiwa kazi. 

Limetolewa leo tarehe 20 Aprili, 2026 na: 

MKURUGE 
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